Fa'idodi Da Takardar Shayi Ironarfe

Ba da daɗewa ba bayan da na fara hulɗa da shayi, wani abokina ya gabatar da ni da baƙin ƙarfe na baƙin ƙarfe na Jafananci, kuma ɗanɗano mai ɗanɗano ya burge ni kai tsaye. Amma ban san amfanin amfani da shi ba, kuma tukunyar ƙarfe ta yi nauyi. Tare da fahimtata sannu a hankali game da kayan shayi da sanin bikin shayi, a hankali na fahimci fa'idodin yin shayi a cikin wannan tukunyar ƙarfe suna da kyau sosai! Tukunyar ƙarfe Abin da ke da kyau shi ne cewa zai iya inganta ingancin ruwa da haɓaka ɗanɗano na shayi. An bayyana gaba ɗaya a cikin waɗannan maki:

Amfanin yin shayi a cikin ingancin ruwa mai sauya tukunyar ƙarfe
1. Tasirin bazara na dutse: Layer sandstone a ƙarƙashin gandun dajin yana tace ruwan bazara kuma yana ɗauke da ma'adanai, musamman ions ƙarfe da kuma gano chlorine. Ingancin ruwa mai zaki ne kuma shi ne mafi kyawun ruwa don yin shayi. Tukwanen ƙarfe na iya sakin ion ƙarfe kuma zai iya ɗaukar ion chloride a cikin ruwa. Ruwan da aka tafasa a cikin tukwanen ƙarfe da maɓuɓɓugan tsaunuka suna da irin wannan tasirin.

2. Tasiri kan zafin jiki na ruwa: Tukunyar ƙarfe na iya ƙara ruwan tafasa. Lokacin yin shayi, ruwan yana da kyau idan ya kasance sabo ne. A wannan lokacin, ƙanshin miyar shayi yana da kyau; idan ya dahu sau da yawa, narkewar gas ɗin (musamman carbon dioxide) a cikin ruwa ana cire shi koyaushe, don ruwan ya zama "tsoho" kuma ɗanɗanon shayin zai ragu sosai. Ruwan da ba shi da zafi sosai ana kiransa "ruwa mai laushi" kuma bai dace da yin shayi a cikin bututun ƙarfe ba. Idan aka kwatanta da teapots na yau da kullun, tukwane na baƙin ƙarfe suna da haɓakar zafin jiki daidai. Lokacin zafi, za'a iya inganta ruwan da ke ƙasan da kuma zafin da kewayen da ke kewaye da shi don cimma ainihin tafasasshen. Lokacin da ake hada shayin kamshi kamar "Tieguanyin" da "Old Pu'er Tea", dole ne yawan zafin ruwan ya zama babba, kuma "hada shi a kowane lokaci" ruwan zai sanya miyar shayi ta zama mai kyau kuma ta kasa cimma wadataccen shayi da matuƙar jin daɗi;

Lokacin da muka tafasa ruwa ko yin shayi a cikin bututun ƙarfe, idan ruwan ya tafasa, baƙin ƙarfe zai saki ions ƙarfe masu banbanci da yawa don ƙara baƙin ƙarfe da jiki yake buƙata. Galibi mutane na shan ƙarfe mara ƙarfi daga abinci, jikin mutum zai iya sha kashi 4% zuwa 5% kawai, kuma jikin ɗan adam na iya sha kusan 15% na ion mai ƙarfi, don haka wannan yana da mahimmanci! Tunda mun san shan shan shayi na da amfani ga lafiyarmu, Me yasa ba za mu iya inganta ba?

A ƙarshe, Ina so in tunatar da ku game da kulawa da amfani da ƙwayoyin ƙarfe: ƙarfe ɗin ƙarfe zai zama mai haske da sauƙi a tsabtace bayan amfani na dogon lokaci. Sau da yawa ana iya share farfajiya da busasshen zane, don haka mai shekin ƙarfe a hankali zai bayyana. Ya zama kamar tukunyar yashi mai shunayya da shayi Pu'er. Hakanan yana da mahimmanci; dole ne ya zama bushe bayan amfani. Guji wanke tukunyar zafi da ruwan sanyi ko fadowa daga wuri mai tsayi, kuma dole ne a lura cewa tukunyar bai kamata ta shanya ba tare da ruwa ba.


Post lokaci: Jul-01-2020